thi hóa Hòang Gia Úc

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP: MỘT SỐ VẤN ĐỀ KHÁC' bắt đầu bởi hoang long, 10 Tháng hai 2009.

1. hoang long

hoang long Có cố gắng Thành viên

Có ai biết thông tin, thể lệ và thời gian diễn ra của cuộc thi hóa Hòang Gia Úc ko(nếu có đề thi thì càng tốt):461:?Chỉ mình với,năm nay mình định đi thi xem sao nè.
  2. kuteboy

kuteboy Có cố gắng Thành viên

Ðề: thi hóa Hòang Gia Úc

Thể lệ thì cứ đăng kí tại trường thui, hằng năm tổ chức vào khoảng đầu tháng 7. Thi dưới dạng đề trắc nghiệm, đa số các câu hỏi không khó hay quá nặng về bài tập, ngược lại ứng dụng thực tiễn rât nhiều và đề hay nên tham gia. Được cái bằng cũng vô cùng giá trị nữa. Có dịp rảnh sẽ post vài bài cho mọi người làm thử
  3. AustinArsenal

AustinArsenal (¯`†Keep the faith†´¯) Thành viên

Hóa hoàng gia Úc do Trường THPT chuyên Lê Hồng Phong TPHCM tổ chức, dành cho các trường THPT phía Nam, từ Đà Nẵng trở vào, tổ chức thi cho các đối tượng từ lớp 9 đến 12. Có 4 giải thưởng: Excellent, High Distinction, Distinction và khuyến khích. Excellent và High Distinction 7 hạng cao nhất dc huy chương do hội hóa học hoàng gia Úc gửi tặng, tất cả các hạng được 1 tấm bằng danh dự từ Úc gửi về. Tùy trường mà phần thưởng khác nhau (ở trường LHP thì giải nhất dc tặng 100k, nhì 50k...)
    Địa điểm thi: một trường THPT nào đó tại TPHCM, thời gian thi vào tầm tháng 7, sau thi ĐH, sẽ dc thông báo cách ngày thi khoảng 4 tháng. Lệ phí 1 lần tham dự là 10k VNĐ
  4. baby_257

baby_257 Just For U Thành viên

:) Cái này là giải của hội hoá học hoàng gia Úc :-j nghe oách vậy chứ cũng ko có gì ghê gớm lắm @___@ Đoạt vàng liên tiếp 3 năm thì đc chọn trường khi du học ở Úc
    Khoảng 22-28 /8 là bắt đầu thi ^^" Làm trên giấy người ta phát @__@ bằng bút chì 2B
    Tớ vào lôtô vài nhát mà giựt lun cái giải vàng na` :)) Thưởng mỗi tờ giâý chứng nhận.
    Đọc kỹ đề + suy luận loại trừ là ok
    Bạn lớp mấy ùi thì mới bít đề mà post đc chứ @__@
  5. AustinArsenal

Hah, giải này mang tính danh dự à, ko có chuyện dc chọn trường khi du học Úc đâu (hoặc chưa nghe)
    High Distinction 3 năm liền, 1 mề đay mà chẳng dc gì T___T
  6. kuteboy

kuteboy Có cố gắng Thành viên

Chỉ cần trường có đăng kí là được chứ không nhất thiết phải về HCM thì mà cũng khôgn dành riêng cho các tỉnh phía Nam, ở miền Bắc và Trung vẫn có nhiều trường tham gia mà. Làm xong thì gửi bài về Úc chấm khoảng tháng 10--11 sẽ có kết quả
  7. baby_257

baby_257 Just For U Thành viên

=)) Em có bít gì đâu :-j Nghe mấy thầy cô dụ dỗ @__@ thế là thi đại :)) Đánh bừa mà cũng trúng :-j @___@
    @___@ Em đang nhăm nhe cái Olympic cơ :D ĐN em còn yếu quá, chưa vượt HCM môn hoá bao giờ :-j
    P/S: nếu bạn lớp 9-10 thì tớ có cả đốg đề @__@ Chụp ảnh lại òi post lên cho tham khảo
  8. AustinArsenal

Nói thiệt chứ đề hóa Úc thì vào lô tô cũng có giải :)) Có điều khó lấy Excellent cơ, mơ 3 năm rồi mà ko lấy nổi :))
    Còn việc thi thì ko rõ, tại hồi trước nghe Hiệu trưởng trường LHP nói là chỉ dành cho phía Nam thôi ;;)
    Thấy thi cái này được nhất có cái mề đay đẹp kinh hồn ^^, còn lại thì...cứ 100k mỗi năm, trừ 10k lệ phí thì lời có 90k, mà cứ lãnh giải là phải hầu cả lớp 1 chầu T___T
  9. hoang long

hoang long Có cố gắng Thành viên

mình học lớp 9.ai có bài thì post lên cho mình nha.vậy là mình phải đợi năm sau(2010) mới có đợt thi ah?ặc.lâu vĩa:adore:
  10. AustinArsenal

Sao phải đợi năm sau ????
    Khoảng tháng 3,4 là đăng ký cho trường rồi tháng 7 năm nay thi mà :-w